Yadda za a tantance tsayin sandar hasken titin hasken rana?

Hanyoyin hasken titin hasken rana

Hasken hulɗa mai gefe guda: Wannan ya dace da wuraren da ke da ƙananan zirga-zirgar ababen hawa, kamar hanyoyin karkara. Ana shigar da fitilar a gefe ɗaya na hanya kawai, yana ba da hanya ɗaya

haskakawa.Hasken simmetrical: Irin wannan hasken ya dace da wurare masu yawan zirga-zirgar tafiya, kamar manyan hanyoyin birane. Ana shigar da fitilun a bangarorin biyu na hanyar don samar da haske ta hanyoyi biyu.

Hasken giciye mai gefe biyu: Wannan ya dace da hanyoyi masu nisa na mita 10-15. Ana shigar da fitilu a bangarorin biyu na hanya, suna rufe kullun da kuma samar da haske ta hanyoyi biyu.

Hasken simmetrical axially: Wannan hanya ta dace da wurare masu tsayin sandar sanda, kamar manyan hanyoyi. An ɗora fitilar a saman sandar don samar da ƙarin ɗaukar haske iri ɗaya.

5 3

A yanayin hanya mai fadin mita 20, ya kamata a yi la'akari da shi a matsayin babbar hanya don haka yana buƙatar hasken gefe biyu. Bugu da kari, abubuwan da ake bukata na hasken hanya sun hada da bukatu na haskaka haske da daidaiton haske, wanda gabaɗaya ya kamata daidaito ya kasance sama da 0.3. Mafi girman daidaituwa, mafi girman watsawar hasken titin hasken rana kuma mafi kyawun tasirin haske.

Sabili da haka, zamu iya ɗaukar layi biyu na ƙaddamar da hasken wutar lantarki, tsayin sandar ya kasance akalla 1/2 na nisa na hanya, don haka tsayin sandar ya kamata ya zama 12-14m; da za a yi amfani da sanda mai tsayin mita 14, tazarar shigarwa na hasken titi gabaɗaya ya kai tsayin sandar har sau 3, don haka tazarar ta kai aƙalla 40m; a wannan yanayin, ikon hasken titin hasken rana ya kamata ya kasance sama da 200W don saduwa da manyan buƙatun hasken hanyar.

Haske da iko suna da alaƙa da tsayin shigarwa na haske. Don fitilun titin hasken rana, muna son kusurwar hasken ya kasance mai girma kamar yadda zai yiwu don daidaito ya dace da kuma fadada nisa na sandar, rage adadin sandunan da aka sanya da kuma adana farashi.

sresky solar STREET haske SSL 310 27

Tsayin shigar sandar hasken titi hasken rana

axially m lighting shi ne na kowa lighting zane don titi fitulun sanduna da high tsawo. Irin wannan nau'in rarraba hasken yana ba da ƙarin yanki mai ɗaukar haske iri ɗaya kuma ya dace da sandunan hasken titi tare da tsayin mita 4 ko fiye.

Lokacin ƙayyade tsayin shigarwa na hasken titi na hasken rana, ana iya amfani da dabarar H ≥ 0.5R. Inda R shine radius na wurin haske kuma H shine tsayin sandar hasken titi. Ana amfani da wannan dabara galibi a lokuta inda tsayin sandar hasken titi ke tsakanin mita 3 zuwa 4.

Idan tsayin sandar fitilar titin ya fi girma, misali sama da mita 5, to ana iya amfani da panel ɗin haske mai ɗagawa don daidaita ɗaukar haske don biyan buƙatun hasken yanayi daban-daban. Za'a iya daidaita panel ɗin haske mai ɗagawa sama da ƙasa akan sandar don cimma mafi kyawun tasirin hasken wuta.

Kai SRESKY ATLAS duk-in-daya hasken titin hasken rana a matsayin misali:

08

Don wuraren shakatawa, wuraren shakatawa da sauran wurare masu yawan zirga-zirgar tafiya, ya dace a shigar da fitilun titin hasken rana na kimanin mita 7, wanda zai iya samar da isasshen wurin ɗaukar haske da ingantaccen tasirin haske.

Don hanyoyin karkara da daddare, saboda ƙarancin masu tafiya a ƙasa da abin hawa, ana iya amfani da hasken mu'amala mai gefe ɗaya tare da sanya shi a nesa na mita 20-25. Ya kamata a sanya ƙarin hasken titi a kusurwoyi don guje wa hasken makafi.

Don fitilun hasken rana mai tsayin sandar tsayin mita 8, ya kamata a tabbatar da tazarar hasken titi na mita 25-30 sannan a yi amfani da hasken giciye ta bangarorin biyu. Wannan hanya ta dace da hanyoyi masu nisa na mita 10-15.

Don fitilun titin hasken rana tare da tsayin sanda na mita 12, ya kamata a tabbatar da tazarar tsayin mita 30-50 tsakanin fitilun titi. Ya kamata a yi amfani da haske mai ma'ana a bangarorin biyu kuma nisa na hasken hanya yana buƙatar wuce mita 15.

Leave a Comment

Your email address ba za a buga.

Gungura zuwa top