Hasken titin hasken rana bai haskaka ba, me ke faruwa?

hasken titi

Hasken titin hasken rana bai haskaka ba, me ke faruwa?

Wutar titin hasken rana da aka shigar ba matsala. Ba zai zama da sauƙi don haskakawa na ɗan lokaci ba. Wajibi ne a fara duba mai nuna alamar mai sarrafawa. Dubi matsayi na hasken mai nuna alama na mai sarrafawa. Idan akwai alamomi guda biyu, Idan ba a kunna ba, mai sarrafawa zai lalace da wuri, kuma tsarin zai zama ɓarna ga ƙaƙƙarfan dabi'u na yanzu, kamar walƙiya ko kuskuren gajeren lokaci.

Hasken hasken ya lalace

Sakamakon yanayin yanayi ko kuma dalilin kuskuren ɗan adam, hasken hasken ya lalace, wanda ke haifar da tsarin hasken titin hasken rana ba ya aiki, lokacin da hasken ba ya haskakawa, walƙiya, da dai sauransu.

Magani: Bincika tushen hasken ko maye gurbin tushen hasken.

Rana photovoltaic panel lalacewa

Haɗa multimeter na dijital don duba mitar aiki lokacin da hasken rana photovoltaic panel ba shi da kaya. Babban ƙarfin aiki na tsarin shine 12v, wanda gabaɗaya ya fi mitar aiki 12v. Lokacin da mitar aiki ya fi 12V kawai za'a iya cajin baturin. 12V ba zai iya cajin baturi ba. Tsarin hasken titi na hasken rana ba zai iya aiki ko rashin isassun lokutan aiki ba.

Magani: Wargaza fa'idodin hasken rana.

Rana na photovoltaic panel tabbatacce da korau toshe cikin kuskure

Bayan hasken lambun hasken rana ya sake shigar da tsarin, koyaushe yana haskakawa sau ɗaya. Lokacin da aka yi amfani da baturi, hasken lambun hasken rana ya daina haskakawa.

Magani: Sauya tare da ingantattun na'urorin lantarki masu kyau da mara kyau na bangarorin photovoltaic na hasken rana.

Lalacewar baturi

Haɗa multimeter na dijital don duba mitar aiki lokacin da ba a ɗora baturi ba. Babban tsarin aiki irin ƙarfin lantarki shine 12.8v, wanda gabaɗaya ya fi mitar aiki na 12.8v. Idan ƙasa da 12.8V, ba za'a iya caji da fitarwa da ƙarfin fashewar baturi ba. Tsarin hasken titi na hasken rana ba zai iya aiki ko rashin isassun lokutan aiki ba. A wannan lokacin, dole ne kowa ya yi amfani da filogin caji don cajin baturi. Idan baturin bai yi cajin isasshe ƙarfi ba, tabbatar da cire baturin maye gurbin.

Sama da ƙasa shine dalili kuma hanyar magani na hasken lambun hasken rana mai dacewa ba shi da haske. Don magance wannan, don tabbatar da cewa hasken lambun haske na halitta ba shi da matsala, aikin kula da fitilun da'irar wutar lantarki na rana yana da mahimmanci. A matsayin ƙwararrun masana'anta na fitilun da'ira mai amfani da hasken rana, za mu samar wa masu amfani da sabis na kyauta na dindindin don samar da sabis na kulawa da gyara ga masu amfani. Cikakkun bayanai na jaririn da suka shafi fitilun lambun hasken rana.

Leave a Comment

Your email address ba za a buga.

Gungura zuwa top