Yaya za a yi la'akari da ingancin fitilun titin hasken rana?

Hasken hasken rana a matsayin nau'in hasken titi na waje, tare da farashin wutar lantarki masu yawa, sauƙin shigarwa, ba tare da kulawa ba da sauran halaye sun karɓi yawancin mutane maraba, saboda nau'ikan fitilun titin hasken rana da aka sayar a kasuwa, farashin ya bambanta. sosai, yana haifar da rashin daidaiton ingancin fitulun titi. Don haka ga masu amfani, a cikin siyan fitilun titin hasken rana, ta yaya ake yin hukunci da fa'idar fitilun titin hasken rana?

Fitilolin hasken rana yawanci sun ƙunshi batura, masu sarrafa hankali, hanyoyin haske, hasken rana da kayan aikin sanda. Wadannan sassan suna aiki tare don ba da damar hasken titi na hasken rana don tattara makamashin hasken rana da rana da kuma amfani da makamashin da aka adana don kunna kwan fitila da dare.

Idan hasken titin hasken rana ya ɗan rage tsada, to akwai aƙalla sassa ɗaya ko biyu na tsarin gaba ɗaya waɗanda ba su cika ka'idodi masu inganci ba. Matsaloli ba su da sauƙi a gano a cikin ɗan gajeren lokaci, amma a cikin dogon lokaci, matsaloli za su tashi.

Akwai nau'i biyu na bangarori, monocrystalline da polycrystalline. Polycrystalline solar panel yawanci suna da ƙarancin juzu'i amma ba su da tsada. Monocrystalline solar panels suna da ƙimar juzu'i mafi girma. Matsakaicin juzu'i na bangarorin hasken rana na polycrystalline yawanci yana kusa da 16% kuma na monocrystalline hasken rana yana kusa da 21%.

Farashin 01N1

Mafi girman ƙimar juzu'i, ana amfani da ƙarin wutar lantarki don hasken titi, kuma ba shakka mafi girman farashin fa'idodin hoto. Batura kuma wani bangare ne mai mahimmanci don tabbatar da kyakkyawan sakamako mai haske. Akwai nau'ikan batura da yawa, kamar batirin gubar-acid, batirin ƙarfe phosphate na lithium da sauransu.

Batirin gubar-acid yana da ƙarfi a cikin ƙarfin lantarki kuma yana da arha, amma ƙarancin ƙarfi kuma gajere a rayuwar sabis. Batirin phosphate na lithium baƙin ƙarfe yana da fa'ida a bayyane ta fuskar zurfin fitarwa da kuma cajin tsufa. Gabaɗaya za a iya amfani da shi a cikin yanayin -20 ℃-60 ℃, yanayin aikace-aikacen yana da faɗin faɗin gaske.

Rayuwar sabis na har zuwa shekaru 7-8, amfani da ƙarin damuwa-free. Kuma batir phosphate na lithium baƙin ƙarfe su ma sun fi ƙanƙanta da girma da nauyi, mai sauƙin shigarwa.

Sandunan hasken titi na hasken rana na iya zama galvanized-tsoma mai zafi ko sanyi-tsoma don maganin lalata. Tsawon rayuwar ɗan sanda mai zafi-tsoma gabaɗaya ya wuce shekaru 20, yayin da tsawon rayuwar sandar galvanized mai sanyi ya kusan kusan shekara 1. Lokacin zabar hasken titin hasken rana, zaku iya yanke hukunci ko hasken titin hasken rana yana da zafi tsoma galvanized ko sanyi tsoma galvanized dangane da yanke.

Leave a Comment

Your email address ba za a buga.

Gungura zuwa top