Menene musabbabin gazawar batirin titin hasken rana kuma menene yakamata ku kula yayin siyan fitilun titin hasken rana?

Dalilan gazawar batirin hasken titin hasken rana

A halin yanzu, mafi rashin kwanciyar hankali na manyan abubuwa biyar na fitilun titin hasken rana shine baturin lithium. Babban dalilan gazawar batirin lithium a fitilun titin hasken rana sune kamar haka:
tsufan baturi: Batirin lithium yana da iyakancewar caji da rayuwar sake zagayowar caji, kuma yayin da lokaci ya wuce, aikin baturin yana raguwa a hankali. Wannan na iya haifar da rage ƙarfin baturi, yin caji a hankali da gazawar ƙarshe.
Yawaita caji da fitarwa: Batirin lithium da ake yawan cajin su ko fiye da fitarwa na iya haifar da raguwar aiki ko ma lalacewa. Yin caji zai iya haifar da zafi a cikin baturin, kuma yawan cajin na iya lalata tsarin sinadarai na baturin.
Abubuwan Muhalli: Batura don fitilun titin hasken rana suna shafar abubuwan muhalli kamar yanayin zafi, ƙarancin zafi da zafi. Matsananciyar yanayin zafi zai rage aikin baturin, kuma zafi zai iya haifar da lalatawar baturi.
Rashin cajin tsarin: Rashin tsarin caji, kamar hasken rana, masu kula da caji ko tsarin sarrafa baturi, na iya haifar da rashin cajin baturi da kyau, don haka yana rage rayuwar baturi.
Kayan aiki da Ingantattun Masana'antu: Rashin ingancin kayan baturi ko tsarin masana'antu na iya haifar da gazawar baturi. Misali, ƙarancin ingancin batura na iya zama mai saurin yawo ko gajerun da'ira na ciki.
Kulawa mara kyau: Idan ba a kiyaye batir ɗin hasken titin mai amfani da hasken rana yadda ya kamata, kamar tsaftacewa akai-akai, matsar da haɗin kai, da maye gurbin ɓarnar ɓarna, farawar gazawar baturi na iya ƙaruwa.
Fitar da baturi: Ana iya lalata batir lithium a yanayin da ya wuce kima. Fiye da caji na iya haifar da ƙarancin ƙarfin baturi, wanda hakan ke shafar rayuwar batir da aiki.

SLL 12N1 马来西亚 2

Matsalolin ingancin batirin lithium

Kamar yadda baturin lithium na fitilar titin hasken rana ake amfani da shi don tarwatsa baturin lithium mai wuta. Wannan baturin lithium da kansa don ajiyar makamashi ba shi da matsala. Amma kowane yanayin motar lantarki ba iri ɗaya bane, ƙimar rage batir ba iri ɗaya bane. Masu kera hasken titin hasken rana ba ƙwararru ba a zahiri ba su da kayan aiki da ikon tantance ingancin ƙwayoyin batirin lithium. Saboda haka, ingancin sel batir da aka saya ya bambanta sosai. Sannan ingancin batirin lithium na hasken rana shima ya sha banban sosai.

Matsalolin tsarin amfani

Zaɓin sel waɗanda suka dace da yanayi na musamman: Nau'o'in ƙwayoyin lithium daban-daban suna da kewayon zafin aiki daban-daban da halayen aiki. A cikin yanayi na musamman, kamar matsananciyar zafi ko ƙarancin zafi, ya kamata a zaɓi ƙwayoyin lithium waɗanda suka dace da yanayin don tabbatar da cewa aikin baturi bai shafi ba. Wasu baturan lithium suna da mafi girman aiki ko ƙarancin zafin jiki, kuma waɗannan halayen yakamata su dace da ainihin yanayin.

Tsarin tsari mai ma'ana: Lokacin zayyana tsarin hasken titin hasken rana, ya kamata a yi daidaitaccen tsarin tsarin daidai da ainihin buƙatu da halayen muhalli. Wannan ya haɗa da madaidaicin zaɓi na ƙarfin baturi, ikon hasken rana, sigogi masu sarrafawa da sauransu. Tsari mai ma'ana zai iya tabbatar da cewa tsarin yana aiki da ƙarfi a ƙarƙashin yanayi daban-daban da yanayin haske, kuma a lokaci guda yana ƙara rayuwar baturi.

Matakan shigarwa

Yawancin abokan ciniki ba sa fahimtar hasken titi na hasken rana, shigar da wayoyi a matsayin al'amari, wanda ya haifar da konewar mai kula da hasken titin, ko ma lalata batirin lithium.

sresky solar Street haske case 10

Menene nake buƙatar kula da shi lokacin siyan fitilun titin hasken rana?

Zaɓin ƙwararrun masana'anta

Yin nazarin ƙwararrun masana'antun hasken titin hasken rana za a iya hango su ta tambayoyin ƙwararrun lokacin da ba ku sadu da su ba tukuna:

-Yaya ake samun dabarar daidaita hasken titin hasken rana?

Ya kamata ƙwararrun masana'anta su iya yin bayanin tushen tsarin tsarin hasken titin hasken rana, gami da yadda za'a iya tantance ƙarfin hasken rana da ake buƙata, ƙarfin baturi da sigogin sarrafawa. Wannan yana nuna cewa suna da ilimin injiniya da gogewa da suka dace.

- Menene ƙarfin cajin ranar ruwan sama na 100W hasken rana?

Wannan tambayar tana duba ko masana'anta sun gwada kuma bayanan sun shigar da adadin caji a yanayin yanayi daban-daban. Haƙiƙanin lambobi na iya bambanta dangane da hasken rana da yanayin yanayi, amma masana'anta ya kamata su iya samar da ingantaccen bayanai don nuna yadda samfuransu ke aiki a wurare daban-daban.

- Menene ingancin caji da aikin fitar da mai sarrafa ku? Yaya ake gwada ta?

Yana da mahimmanci a fahimci ingancin mai sarrafawa kamar yadda ya shafi amfani da makamashi kai tsaye na hasken titi na rana. Ya kamata masana'anta su iya yin bayanin yadda ake gwada ingancin mai sarrafawa da samar da bayanan gwajin da suka dace.

8

-Yaya za a magance matsalar hasken rana a ci gaba da ruwan sama? Me yasa kuke warware shi haka?

Wannan tambayar tana kallon ko masana'anta suna da mafita don ci gaba da yanayin ruwan sama. ƙwararrun masana'antun yawanci suna amfani da tsarin da isassun ƙarfin baturi don tabbatar da cewa fitulun titi za su ci gaba da yin ƙarfi ko da ba za a iya yin caji da kyau ba. Hakanan ƙila su yi amfani da tsarin sarrafawa na hankali don daidaita hasken hasken don tsawaita rayuwar baturi.

-Mene ne bambanci tsakanin tsarin ƙarancin wutar lantarki da tsarin ƙarfin lantarki? Wanne ya fi kyau? Me yasa?

Ya kamata masana'anta su iya yin bayanin fa'idodi da rashin amfani na tsarin ƙarancin ƙarfi da ƙarfin lantarki. Yawanci, ƙananan tsarin wutar lantarki sun fi aminci, amma yana iya buƙatar igiyoyi masu girma kuma don haka igiyoyi masu kauri. Tsarin wutar lantarki mai ƙarfi, a gefe guda, yana buƙatar ƙarancin halin yanzu amma yana buƙatar masu canza wutar lantarki na musamman. Ya kamata masana'antun su iya bayyana dalilin da yasa suka zaɓi wani tsari na musamman kuma suna ba da dalili don fa'idodin da ke tattare da su.

-Wane irin siffar haske fitilar ku ke samarwa? Menene tsayi da faɗin murfin da aka ɗora a tsayin mita 6?

Waɗannan tambayoyin sun shafi ƙira da aikin hasken wuta na luminaire. Mai sana'anta ya kamata ya iya kwatanta nau'i na haske da halayen haske na luminaire da kuma samar da bayanan ƙira masu dacewa don taimaka maka ƙayyade dacewa. Rufe kewayon hasken da aka ɗora a wani tsayin da aka ba shi yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke tabbatar da dacewa da hasken titi.

21

Filin ganin masana'anta

Idan aka kalli masana’anta, sai a kara duba tsarin sarrafa inganci, wanda shi ne mabudin sarrafa ingancin kayan, maimakon girman masana’anta.

Sayi samfurori don gwaji da farko

Gwada matsakaicin haske da daidaiton samfurin don ganin adadin hasken titin hasken rana mai gizagizai da tallafin ranar damina. Kada ku kalli tsakiyar hasken titi, hasken titi mai kyau shine haskaka hanyar gaba ɗaya, hasken titi ɗaya don rufe babban yanki, ba hasken titi a ƙasan wurin yana da haske sosai, sauran wuraren duhu.

Leave a Comment

Your email address ba za a buga.

Gungura zuwa top